StreetBkk
ขอตอนรับเข้าสู่
เว็ปบอร์ด
STREETBKK ครับ

สมัครสมาชิกกันก่อนนะครับ

Join the forum, it's quick and easy

StreetBkk
ขอตอนรับเข้าสู่
เว็ปบอร์ด
STREETBKK ครับ

สมัครสมาชิกกันก่อนนะครับ
StreetBkk
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Q : วิธีเคาะบาสหลบคู่ต่อสู้ทำยังไง และ ชู๊ตใต้แป้นยังไงให้ลง95%ขึ้นไป

2 posters

Go down

Q : วิธีเคาะบาสหลบคู่ต่อสู้ทำยังไง และ ชู๊ตใต้แป้นยังไงให้ลง95%ขึ้นไป Empty Q : วิธีเคาะบาสหลบคู่ต่อสู้ทำยังไง และ ชู๊ตใต้แป้นยังไงให้ลง95%ขึ้นไป

ตั้งหัวข้อ  YonG Tue Aug 23, 2011 11:58 pm

คำถามผมน๊ะคั้บ
Q : วิธีเคาะบาสหลบคู่ต่อสู้ทำยังไง และ ชู๊ตใต้แป้นยังไงให้ลง 95% ขึ้นไป

ก็คือ ผมเล่นบาสมีพื้นฐานอยู่บ้างเล่นได้ แต่ที่ติดคือ เลี้ยงบาสผ่านคู่ต่อสู้ไม่ค่อยได้ต้องทำยังไงคั้บ ช่วยสอนผมที
และก็ พอเข้าไปถึงใต้แป้นได้ผมก็จะ เช็ดแป้นเอาและบางทีก็ไม่ลงหรือไม่ก็วิ่งๆเข้ามาแล้วเลย์ ลูกมันกระดอนกลับแรงเกิน
ช่วยสอนด้วยน๊ะคั้บ (ผมชู๊ดใต้แป้นลง 80% โดยประมาณ)

YonG
Rookie
Rookie

ขึ้นไปข้างบน Go down

Q : วิธีเคาะบาสหลบคู่ต่อสู้ทำยังไง และ ชู๊ตใต้แป้นยังไงให้ลง95%ขึ้นไป Empty Re: Q : วิธีเคาะบาสหลบคู่ต่อสู้ทำยังไง และ ชู๊ตใต้แป้นยังไงให้ลง95%ขึ้นไป

ตั้งหัวข้อ  Admin Wed Aug 24, 2011 2:45 am

YonG พิมพ์ว่า:คำถามผมน๊ะคั้บ
Q : วิธีเคาะบาสหลบคู่ต่อสู้ทำยังไง และ ชู๊ตใต้แป้นยังไงให้ลง 95% ขึ้นไป

ก็คือ ผมเล่นบาสมีพื้นฐานอยู่บ้างเล่นได้ แต่ที่ติดคือ เลี้ยงบาสผ่านคู่ต่อสู้ไม่ค่อยได้ต้องทำยังไงคั้บ ช่วยสอนผมที
และก็ พอเข้าไปถึงใต้แป้นได้ผมก็จะ เช็ดแป้นเอาและบางทีก็ไม่ลงหรือไม่ก็วิ่งๆเข้ามาแล้วเลย์ ลูกมันกระดอนกลับแรงเกิน
ช่วยสอนด้วยน๊ะคั้บ (ผมชู๊ดใต้แป้นลง 80% โดยประมาณ)

การซู๊ตเนี้ย ถ้าตามที่บอกว่า 80% ถือว่าไม่น่าเกียจเลยนะครับ เพราะว่านักบาสอาชีพยังทำไม่ได้ขนาดนั้นเลยครับ ถ้าให้แนะนำคงอยู่ที่การซ้อมมากกว่าครับ จะให้สอนชู๊ตยังไงให้ลงเนี้ยยากครับเพราะว่ามันอยู่ที่ความเคยชินของคุณเองด้วยครับ ซ้อมเยอะ เปอร์เซ็นในการยิงลงก็มากครับ

การเลี้ยงนะครับ ตามตรงเลยว่าซ้อมก็สำคัญครับ แต่ผมแนะนำให้ซื้อแผ่น DVD สอนการเลี้ยงไปดูซักแผ่นนะครับ (ไม่ได้เชิงขายนะครับ แต่มันเป็นประโยชน์จริงๆ) คือเราต้องมีความหลากหลายก่อน แล้วก็จะเริ่มเอาตัวรอดในสถานนะการหลากหลายรูปแบบได้ครับ เมื่อคล่องตัวมากๆแล้ว คุณก็มีโอกาศในการข้ามผ่านคนอื่นมากขึ้นมากมายครับ ความไวและหลักในการหลอกช่วยได้เยอะครับ
Admin
Admin
Admin
Admin

http://www.StreetBkk.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน