StreetBkk
ขอตอนรับเข้าสู่
เว็ปบอร์ด
STREETBKK ครับ

สมัครสมาชิกกันก่อนนะครับ

Join the forum, it's quick and easy

StreetBkk
ขอตอนรับเข้าสู่
เว็ปบอร์ด
STREETBKK ครับ

สมัครสมาชิกกันก่อนนะครับ
StreetBkk
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

STREETBKK... SNEAKER STORY !!! ตอน Notezza ตะลุยเกาะฮ่องกง

3 posters

Go down

STREETBKK... SNEAKER STORY !!! ตอน Notezza ตะลุยเกาะฮ่องกง Empty STREETBKK... SNEAKER STORY !!! ตอน Notezza ตะลุยเกาะฮ่องกง

ตั้งหัวข้อ  Admin Mon May 30, 2011 6:07 am

STREETBKK... SNEAKER STORY !!! ตอน Notezza ตะลุยเกาะฮ่องกง

เริ่มเกิ่นก่อนเข้าเรื่องนะคัรบ เนื่องจากช่วงเดิน กุมภาพันธ์ ปี 2011 นี้ ผมได้มีโอกาศไปพักผ่อนที่ จีน มาเก๊า และ ฮ่องกง เมื่อกลับมาแล้ว ก็มีลูกค้าหลายท่านที่อยากจะให้รีวิวการเดินทางครั้งนี้ แต่ผมก็ได้เลื่อนที่จะทำรีวิวมาตลอด พอดีช่วงนี้มีเวลาก่อนจะมีบาสคู่ชิง PLAYOFF 2011 นี้ เลยทำรีวิวให้ชมกันตามสัญญา แต่จะมารีวิวแห้งๆเลย ก็คงจะดูไม่น่าสนใจเท่าไหร่ ครั้งนี้ผมเลยมาแบบเล่าเรื่องราวนิดหน่อย ออกเป็นการ์ตูนนิดๆ ให้น่าสนใจและน่าติดตาม และไม่น่าเบื่อนะครับ เกิ่นมาเยอะแล้ว เข้าเรื่องเลยดีกว่าครับ

วันแรก ออกเดินทางจากไทยสู่สนามบินฮ่องกงคร้าบ!!!
STREETBKK... SNEAKER STORY !!! ตอน Notezza ตะลุยเกาะฮ่องกง 1

วันที่สอง ลงเครื่องที่สนามบินฮ่องกง และขึ้นรถเพื่อเดินทางสู่ประเทศจีน มณฑล เซินเจิ้น เมื่อมาถึงแล้วสิ่งแรกที่เห้นคือ เซเว่น เหมือนบ้านเรา เลยลองเข้าไปดูว่ามีอะไรต่างกับที่บ้านเราบ้าง เมื่อเข้าไปแล้วก็เห็นได้ชัดเลยว่าของกินบ้านเค้าแพงกว่าบ้านเราพอสมควรครับ แถมรสชาติอาหารไม่อร่อยอย่างที่คิด จากนั้นก็ขึ้นลิฟท์ไปทานอาหารที่ภัตตาคารแต่เช้า แต่!!! เนื่องจากการประสานงานไม่ดี ทางภัตตาคารจึงเตรียมอาหารให้ไม่ทัน สรุปแล้ว ผมได้กินข้าวต้ม รสชาติห่วยๆในภัตตาคาร T^T" เศร้าอย่างมากเลยครับ
STREETBKK... SNEAKER STORY !!! ตอน Notezza ตะลุยเกาะฮ่องกง 2-1
หลังจากที่ทานข้าวแบบ ไม่มีความสุขซักเท่าไหร่นัก ผมก็เดินทางสู่หมู่บ้านวัฒนธรรม แล้วก็รีบหาของอร่อยๆกิน ในที่สุดก็เจอ พุทราจีนเชื่อม และ สตรอเบอรี่เชื่อม ที่เราเห็นกันในหนังจีนเก่าๆ เมื่อเห็นแล้วก็ซื้อเลย 2 ไม้ ราคา 100 บาท กัดไปไม้ละคำเท่านั้น ทิ้งทันที รสชาติแย่สุดๆใครไปแนะนำอย่างได้ซื้อเชียวครับ หลังจากนั้นก็กินข้าวไป 1 ถัง และอื่นๆอีกมากมาย เมื่ออิ่มแล้ว ก็เดินทางไป LOWU CENTER ระหว่างทางเจอสนามบาส เห็นแล้วตกใจ เพราะสนามที่นี่ดีมาก พื้นปูน แต่มี 3 สนาม แป้นก็เป็นแป้นใส ห่วงก็เป็นสปริง เห็นได้ชัดว่าเจริญกว่าบ้านเราเยอะมาก หลังจากนั้นก็ถึงที่ LOWU ซึ่งเป้นห้างที่มีแต่ของปลอมทั้งห้าง ไม่ได้อะไรเลยเพราะเราไม่นิยมของปลอม แต่ไปดูเพื่อให้เป็นประสบการณ์เท่านั้น เสร็จจาก LOWU ก็กลับไปที่หมู่บ้านวัฒนธรรม เพื่อชมการแสดง และจบท้ายที่ร้านอะไรไ่รู้ แต่อยู่แถวๆโรงแรมใกล้ๆ LOWU คุยกับคนขายไม่รู้เรื่องเลย เพราะภาษาอังกฤษเค้าไม่ได้แม้แต่นับเลข สุดท้ายนอนหลับสบายอยู่ในโรงแรม รู้สึกสบายที่สุด
STREETBKK... SNEAKER STORY !!! ตอน Notezza ตะลุยเกาะฮ่องกง 3

วันที่สาม ตื่นมาแต่เช้า เพราะผมหิวมาก ไม่มีอะไรทำ เลยถ่ายรูปเล่นไปเรื่อย ออกมาข้างนอก ก็มีแต่อะไรไม่รู้กินไม่ค่อยได้ ต้องรอกินอาหารเช้าในโรงแรม หลังจากที่ทานเสร็จแล้ว ก็นั่งรถไปที่เมือง จูไห่ ซึ่งมาถึงก็เที่ยงแล้ว ได้กินข้าวอีกมื้อ คราวนี้อาหารน่าทานมาก หลังจากท้องอิ่ม เราก็เดินทางต่อไปที่ตลาดกงเป่ย ที่ตลาดนี้สินค้าคล้ายๆกับ LOWU แต่สินค้าที่นี่ดีกว่ามากมาย แถมยังเสื้อผ้าแฟชั่นที่สวยใช้ได้เลย ถ้าจะไปจริงๆ ตลาดนี้แนะนำครับ รองเท้ามีแต่ของปลอมแบบคุณภาพไม่ค่อยดีนัก สีรองเท้าก็ไม่เหมือนกับของแท้ (อย่างที่เค้าว่าของปลอมทำเกินจริง) หลังจากนั้นก็ไปทานอาหารคำกันที่ Ming Jia Art & Restaurant ที่นี่เป็นแกเลอรี่และร้านอาหารในที่เดียวกัน ทำให้มื้อนี้ดูแล้วเป็นมื้อที่น่าทานมาก หลังจากนั้นก็กลับโรงแรม DIHAO HOLIDAY หรูใช้ได้ แต่ก็ไม่วายออกมาหาอะไรข้างถนน แต่แถวนั้นไม่มีอะไรกินเลย ได้ร้านขายของชำป้าข้างโรงแรม เบียร์ที่นี่ถูกมาก ขวดละ 20 บาทได้ ซัด 1 ขวดหลับสบายๆ.........
STREETBKK... SNEAKER STORY !!! ตอน Notezza ตะลุยเกาะฮ่องกง 4
STREETBKK... SNEAKER STORY !!! ตอน Notezza ตะลุยเกาะฮ่องกง 5

วันที่สี่ เดินทางจากจู่ไห่ ไปมาเก๊าตั้งแต่เช้า แต่ก็ไม่วาย คนเยอะมาก เค้าบอกว่าคนจีนชอบข้ามไปเข้าบ่อนที่มาเก๊า เห็นภาพแล้ว เชื่อสนิทใจเลย หลังจากต่อคิวไป 1 ชั่วโมงได้ ก็ผ่านด่านตรวจเข้ามาแล้ว ตอนนี้กลายเป็นที่เที่ยวที่น่าสนใจมากๆ เพราะว่าบ้านเมืองของมาเก๊า สะอาด ดูดี ทั้งคน และสภาพบรรยากาศ เหมือนจะเป็นจีนผู้ดีหน่อยๆ ครับ ก่อนอื่นก็ไปไหว้เจ้าแม่กวนอิมที่มีหน้าเหมือนเพราะแม่มารี แล้วก็ไปวัดอะไรไม่รู้ชื่อจีนๆ (จำไม่ได้จริงๆ) หลังจากนั้นก็ ไปวิหาร St.Paul และเดินเที่ยวที่ SENADO SQUARE ที่นี่ผมได้ADIZERO ROSE ALL STAR ที่วางจำหน่ายก่อนที่อื่นมา 1 คู่ แต่ไซด์ผมใส่ไม่ได้ แต่ก็เอาเพราะมันเหลือคู่สุดท้ายแล้ว รองเท้าที่นี่ไม่มีอะไรน่าสนใจมาก คล้ายๆบ้านเรา และราคาไม่ได้ถูกซักเท่าไหร่ ต่อจากนั้นก็ไปที่ THE VENETIAN บรรยากาศด้านใน ทำให้เหมือนกันอยู่ที่เมืองเวนิส แต่ติดแอร์ แถมยังมีนั่งเรือกอนโดล่าอีกด้วย อันนี้ผมไม่นั่งเพราะอยากเดินมากกว่า ในนี้รองเท้า เสื้อผ้า และอีกหลายๆอย่าง เหมือนกับที่ฮ่องกงทั้งหมด ซึ่งที่นี่ผมไม่ได้อะไร แต่ได้ไปหยอดตู้สล๊อต ได้มา ร้อยกว่าบาท แต่สุดท้ายก็เสียเงินคืนไปบวกกับเงินผมด้วยอีก 400 บาท โดยประมาณ
STREETBKK... SNEAKER STORY !!! ตอน Notezza ตะลุยเกาะฮ่องกง 6
STREETBKK... SNEAKER STORY !!! ตอน Notezza ตะลุยเกาะฮ่องกง 7

วันที่สี่ ยังไม่จบวัน ผมก็ได้เดินทางเข้าสู่เป้าหมายของผมคือ ฮ่องกง (ถึงซักที) ก็เข้าห้องพักก่อนเพื่อจะนำสัมภาระทั้งหมดไปเก็บ แล้วเดินตัวปลิวที่ถนน จอร์แดน , นาธาร , และ จิมซาจุ่ย เดินแบบไปเรื่อยๆ เพราะว่าของที่อยากได้มันเยอะมาก ที่นี่ถนนทุกเส้น มีแต่ร้านขายของแบรนเนม และเป้าหมายของผมวันนี้ก็คือ ซัดน้ำมะม่วงอันมีชื่อเสียงโด่งดังซัก 2 แก้ว เดินไปกินไป ซื้อของเต็มไปหมด เหนื่อยมากครับ เดินจนถึงตี 2 เพราะที่นี่ตีสองก็ยังมีให้เดินอยู่ จากนั้นก็กลับมาสลบที่โรงแรมย่านนาธาร
STREETBKK... SNEAKER STORY !!! ตอน Notezza ตะลุยเกาะฮ่องกง 8

วันที่ห้า ตื่นแต่เช้ามาก็ลุยเที่ยวกันก่อนเพราะร้านรองเท้ายังไม่เปิด มาถึงแล้วก็ไปเดอะพีค หรือ VICTORIA PEAK หลังจากนั้นก็ไปไหว้เจ้าแม่กวนอิมที่อ่าวREPULSE BAY แดดร้อนโครตๆ เพราะมันจะเที่ยงแล้ว หลังจากไหว้เสร็จ ผมมีภาระกิจที่ต้องไปทำต่อที่ MONGKOK ที่นี่ผมได้สั่งจองเท้า KOBE V FINAL HOME (BIG STAGE LIMITED) ไว้กับร้านที่รู้จักกัน เมื่อมาถึง ก็หาอะไร กินไป เดินไปเพลินๆ ที่นี่ ผมตั้งใจมาซื้อสินค้าเกี่ยวกับกีฬา อย่างเสื้อผ้าบ้าง รองเท้าบ้าง อะไรบ้าง สุดท้ายได้เสื้อผ้าและรองเท้ามาเยอะพอสมควร แต่ดันถือไม่ไหว เลยถือโอกาศซื้อเป้ KOBE ใบใหญ่ยักษ์ มาใส่ของที่ซื้อไป เพราะเดี๋ยวจะขึ้นเครื่องลำบาก(ของซืื้้อกลับเยอะมาก) เดินๆๆ... จนดึกครับ ถึงเวลาต้องกลับแล้ว แต่เศษตังเหลือเยอะมาก เลยโดนหนังสือ SLAM ไปอีก 350 บาท (พอดีกับเศษเงิน) จากนั้นก็บินกลับเมืองไทยแบบเหนื่อยสุดๆ เพราะทริปนี้เดินเยอะ และซื้อของเยอะจริงๆ
STREETBKK... SNEAKER STORY !!! ตอน Notezza ตะลุยเกาะฮ่องกง 9
STREETBKK... SNEAKER STORY !!! ตอน Notezza ตะลุยเกาะฮ่องกง 10copy

จบแล้วครับ ผมอาจจะเล่าไม่ค่อยจะได้เรื่องเท่าไหร่นะครับ เพื่อนๆ น้องๆ ที่ร้องขอให้ทำรีวิวชุดนี้ อย่าได้คิดมากนะครับ คิดซะว่าบันเทิงดีกว่านะครับ ^_^"

แก้ไขล่าสุดโดย Admin เมื่อ Thu Jun 02, 2011 2:09 am, ทั้งหมด 10 ครั้ง
Admin
Admin
Admin
Admin

http://www.StreetBkk.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

STREETBKK... SNEAKER STORY !!! ตอน Notezza ตะลุยเกาะฮ่องกง Empty Re: STREETBKK... SNEAKER STORY !!! ตอน Notezza ตะลุยเกาะฮ่องกง

ตั้งหัวข้อ  may_bonny Mon May 30, 2011 9:42 am

ทำสวยดี ชอบอันแรกที่มีตุ๊กตา ที่พิมพ์ว่า "บินๆๆ" อ่ะ น่ารักดี Laughing

ทำช้าไปไม๊เนี่ย ???
may_bonny
may_bonny
Rookie
Rookie

STREETBKK... SNEAKER STORY !!! ตอน Notezza ตะลุยเกาะฮ่องกง Empty Re: STREETBKK... SNEAKER STORY !!! ตอน Notezza ตะลุยเกาะฮ่องกง

ตั้งหัวข้อ  Admin Mon May 30, 2011 1:39 pm

may_bonny พิมพ์ว่า:ทำสวยดี ชอบอันแรกที่มีตุ๊กตา ที่พิมพ์ว่า "บินๆๆ" อ่ะ น่ารักดี Laughing

ทำช้าไปไม๊เนี่ย ???

พอดีจะทำลงหนา้เว็ปให้คนอื่นดูด้วย ไม่มีเวลาทำ เลื่อนมานาน แถมมีเวลาก็ต้องทำรีวิวรองเท้าเรื่อยๆ เลยไมไ่ด้ทำซักที ^_^"
Admin
Admin
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ  Poranoid Wed Jun 01, 2011 10:28 pm

ทำออกมาซะน่ารักเชียว ละรองเท้าที่คุณโน้ตซื้อมานี่ของแท้ป่าวคับ

Poranoid
Sophomore
Sophomore

ตั้งหัวข้อ  Admin Thu Jun 02, 2011 1:59 am

Poranoid พิมพ์ว่า:ทำออกมาซะน่ารักเชียว ละรองเท้าที่คุณโน้ตซื้อมานี่ของแท้ป่าวคับ

ผมซื้อและขายแต่ของแท้เท่านั้นแหละครับ คู่ที่สั่งจองไว้คือ KOBE V FINAL HOME เป็น LIMITED EDITION นะครับ 500 คู่ทั่วโลก ถ้าหารไซด์ออกมาแล้วแค่ไซด์ละ 35 คู่เองครับ หากยากสุดๆ Very Happy
Admin
Admin
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ  Poranoid Thu Jun 02, 2011 3:51 pm

น่าจะซื้อมาขายด้วยนะคับเนี่ย

Poranoid
Sophomore
Sophomore

ตั้งหัวข้อ  may_bonny Fri Jun 03, 2011 12:18 am

Poranoid พิมพ์ว่า:น่าจะซื้อมาขายด้วยนะคับเนี่ย

คู่นั้นพอดีมีลูกค้าสั่ง ตอนนี้หาของยากมากๆแล้วครับ
may_bonny
may_bonny
Rookie
Rookie

ตั้งหัวข้อ  may_bonny Fri Jun 03, 2011 10:49 am

Admin ครับ ด้านบนเป็น login ผมครับ Shocked
may_bonny
may_bonny
Rookie
Rookie

ตั้งหัวข้อ  Poranoid Fri Jun 03, 2011 3:35 pm

may_bonny พิมพ์ว่า:Admin ครับ ด้านบนเป็น login ผมครับ Shocked

5555555555555

Poranoid
Sophomore
Sophomore

ตั้งหัวข้อ  Admin Fri Jun 03, 2011 10:24 pm

may_bonny พิมพ์ว่า:Admin ครับ ด้านบนเป็น login ผมครับ Shocked

ครับผม ทำไมไม่ล็อกเอ้า แหละครับ

ชิ...... Mad
Admin
Admin
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ  may_bonny Sun Jun 05, 2011 9:28 pm

Admin พิมพ์ว่า:

ครับผม ทำไมไม่ล็อกเอ้า แหละครับ

ชิ...... Mad
แล้วทำไมไม่มองหล่ะครับ คุณก็ไม่เคย logout เหมือนกัน ชิ..
may_bonny
may_bonny
Rookie
Rookie

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics